Mai sarrafa kumfa na PVC yana da babban nauyin kwayoyin halitta kuma yana iya inganta ƙarfin narkewar PVC yadda ya kamata. Yana iya ɗaukar iskar gas mai kumfa, samar da tsarin saƙar zuma iri ɗaya, da kuma hana iskar gas ɗin tserewa. Mai kula da kumfa na PVC shine "monosodium glutamate masana'antu", wanda ake amfani dashi da yawa amma ba za a iya yin la'akari da tasirinsa ba. Ayyukan da ingancin samfuran PVC suna da alaƙa kai tsaye da shi. Daga baya, an samo shi a cikin aiki wanda sau da yawa, ciki har da masana'antun masana'antu, suna da rashin fahimta ko žasa game da rarrabawa da aikin ACR.
Gabaɗaya, kayan aikin sarrafa PVC ACR ana iya raba su zuwa rukuni uku:
1. Promoting plasticization irin aiki aids: Wannan nau'i ne yadu amfani a wuya PVC kayayyakin, yafi don inganta plasticization, inganta narke rheological Properties, bunkasa dispersibility na sauran AIDS, da kuma inganta na fili ingancin kayayyakin. Ana amfani dashi don yawancin samfuran PVC kamar bayanan martaba, bututu, faranti (coils), da sauransu
2. Kumfa mai kayyade: PVC kumfa mai kayyade, saboda da high kwayoyin nauyi, zai iya muhimmanci inganta narke ƙarfi na PVC kayan, yadda ya kamata encapsulate kumfa gas, samar da uniform tsarin saƙar zuma, da kuma hana gas gudu. A lokaci guda kuma, mai kula da kumfa na PVC shima yana da fa'ida don tarwatsa sauran abubuwan da suka hada da kumfa, don haɓaka ingancin samfuran da haɓaka haske. Ya dace da allunan kumfa, sandunan kumfa, bututun kumfa, bayanan kumfa, robobin katako na kumfa, da sauransu.
3. Nau'in sarrafa nau'in lubrication na waje: Yana da kyawawan kaddarorin cire kayan ƙarfe kamar oxidized polyethylene wax, amma ya bambanta da PVC saboda yana da dacewa mai kyau. Yana kuma iya ƙara aiki plasticization yi zuwa wani m, inganta narke rheological Properties, da kuma kula da kanti fadada a lokacin extrusion aiki ba tare da canza zafi forming yi. Yana hana tasirin hazo da hazo ke haifarwa a cikin samfuran gaskiya. Dace da dabara ko kayan aiki tare da babban aiki bukatun, musamman m zanen gado, kumfa profiles, kumfa alluna, da kuma kumfa itace robobi.
4. Musamman dangane da fasaha da samfurori, a lokacin da ake yin mirgina, za'a iya inganta elasticity na narkewa, yana ba da damar yin amfani da kayan da ya rage a tsakanin rollers biyu; A cikin extrusion na bututu, ana iya inganta yanayin da ake gani, za'a iya kawar da abin da ake kira "fatar shark", kuma za'a iya ƙara yawan haɓaka; Extrusion m zai iya rage yawan adadin "idanun kifi" a cikin samfurin; Ta hanyar haɓaka ƙarfin narke a cikin gyare-gyaren allura, an rage girman allurar, an rage abin da ake kira "fararen layi", an inganta ƙwanƙwasa, kuma ƙarfin walda yana inganta. Idan an ƙara kayan aikin sarrafa lubricating, za'a iya inganta aikin cire fim ɗin, za'a iya haɓaka sake zagayowar allura, kuma ana iya ƙara yawan amfanin ƙasa don hana yanayin "sanyi" wanda ke haifar da zamewar waje da hazo; Yin gyare-gyaren busa na iya inganta gyare-gyaren filastik, rage abin mamaki na kifi, inganta narkewar narke, da kuma sa kaurin gyare-gyare ya zama iri ɗaya.
Lokacin aikawa: Afrilu-17-2024